Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401

Tình trạng: Còn hàng

Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401 là thiết bị chuyển đổi tín hiệu nối tiếp sang sợi quang với 1 cổng RS232 / 422/485 mở…

  • Mã: Jetcon 2401
  • Hãng: Korenix
  • Xuất xứ: Đài Loan
Availability: In Stock
Liên hệ

Thông tin về Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401

Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401 là thiết bị chuyển đổi tín hiệu nối tiếp sang sợi quang với 1 cổng RS232 / 422/485 mở rộng khả năng truyền dẫn thông qua sợi quang. Với tùy chọn cáp quang Single-modeMulti-mode đáp ứng nhu cầu truyền tải khoảng cách xa lên đến 40KM.

JetCon 2401 sẽ tự động phát hiện tốc độ truyền dữ liệu của thiết được kết nối nằm trong khoảng từ 300 đến 921.600bps. Bằng cách di chuyển công tắc DIP lên, JetCon 2401 hỗ trợ chức năng cài đặt tự động mà không cần tắt bật lại nguồn điện của hệ thống để thay đổi giao diện nối tiếp. Ngoài ra JetCon 2401 được thiết kế đặc biệt cho các ứng dụng yêu cầu khả năng miễn nhiễm tốt với EMI / EMS như trạm biến áp điện, hệ thống đường sắt và hệ thống kiểm soát giao thông trong điều kiện nhiễu điện từ nghiêm trọng và dải nhiệt độ rộng.

JetCon 2401 có thể dễ dàng treo tường cũng như gắn trực tiếp trên thanh ray DIN. Hỗ trợn nguồn cấp AC 24V (12 ~ 32V) hoặc DC 24V (12 ~ 48V) khả dụng cho các môi trường hoạt động khác nhau. Với vỏ nhôm cứng IP 30, các phê duyệt theo quy định của CE / FCC và bảo hành toàn cầu 5 năm, JetCon 2401 là sự lựa chọn đáng tin cậy của bạn.

JetCon 2401 hỗ trợ hai kiểu truyền dẫn Peer to Peer full duplex và Serial Fiber Ring (SFR) Half Duplex. Với cấu hình mạng ngang hàng full duplex, hai sợi được yêu cầu giữa hai bộ chuyển đổi, một bộ chuyển đổi cho dữ liệu theo mỗi hướng (RX và TX). Để mở rộng số lượng thiết bị nối tiếp được kết nối người dùng có thể áp dụng chế độ cấu hình SFP và kết nối các thiết bị với nhau.

Mô hình kết nối của Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang - Jetcon 2401

Đặc điểm nổi bật của Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401

  • Hỗ trợ 3 chuẩn tín hiệu nối tiếp RS232/422/485 
  • Thay đổi các chế độ dễ dàng mà không cần khỏi động lại thiết bị
  • Hỗ trợ cáp quang Multimode (5Km) và Singlemode (40Km)
  • Chế độ truyền PTP hoặc SFR cho giao tiếp mạch vòng (Serial Fiber Ring) thông qua sợi cáp quang
  • Tự động nhận diện tốc độ truyền dữ liệu và tự động hướng dữ liệu
  • Khả năng chống lại sự phóng tĩnh điện cấp cao 15KV ESD
  • Chế độ kép cho nguồn cấp đầu vào AC 24V (12 ~ 32V) / DC 24V (12 ~ 48V)
  • Nhiệt độ hoạt động -20 ~ 70 ° C cho các ứng dụng môi trường nguy hiểm (-40 ~ 70 ° C có thể tùy chọn đặt hàng)

Thông số kỹ thuật của Bộ chuyển đổi RS232, RS422, RS485 sang quang – Jetcon 2401

Technology
Standard:
EIA/TIA-232 RS-232 (ITU-T v.28)
EIA/TIA-422 RS-422 (ITU-T v.11)
EIA/TIA-485 RS-485 (ISO/IEC8284)
Serial Interface:
RS-232 2-wires, RS-422 4-wires, RS-485 2/4-wires
Architecture: PTP mode: Peer To Peer wiring with full or
half duplex mode.
SFR mode: Serial Fiber Ring with half duplex mode
Interface
Number of Ports:
1 x RS-232/RS-485/RS-422 serial port
1 x Fiber Transmit port, 1 x Fiber receive port
Connectors:
Serial port: 7-pin removable terminal block
Fiber port: 1 x Duplex ST
Power input: 3-pin removable terminal block with earth
ground
Transmit Baud Rate: 300bps to 921.6Kbps
Link distance:
RS-232: 50 feet
RS-422: 4000 feet
RS-485: 4000 feet
Multi-mode fiber: 50/125um or 62.5/125um, max. distance
5KM
Single-mode fiber: 8/125um, 9/125um max. distance 40KM
Fiber Transceiver:
JetCon2401-m, Multi-mode:
Distance:5KM @ 62.5/125um multi mode cable with
3dbm/km attenuation
Wave-length: 820nm
TX Power: -12dBm (Min) ~ -9dBm (Max)
RX Sensitivity: -28dBm (Min)
Link budget: 16dBm
JetCon2401-s, Single-mode:
Distance: 40KM@9/125um single mode cable with
0.35dbm/km attenuation
Wave-length:1310nm
TX Power: -9dBm (Min) ~-8dBm (Max)
RX Sensitivity: -27dBm (Min)
Link budget: 18dBm
Serial signal:
RS-232: TxD, RxD, Signal Ground.
RS-422: TxD+, TxD-, RxD+, RxD-, Signal Ground
RS-485 4 wires: TxD+, TxD-, RxD+, RxD-, Signal Ground.
RS-485 2 wires: Data+, Data-, Signal Ground.

Configuration DIP Switch:
Switch 1 and 2: serial interface mode select.
Switch 3: RX 120ohm terminator Disable (off)/Enable (on)
Switch 4: TX 120ohm terminator Disable (off)/Enable (on)
Switch 5: PTP mode (off) / SFR mode (on).
Diagnostic LED:
Power LED: Power 1 (Green)
TX (Green): Serial port is on transmitting data.
RX (Yellow): Serial port is on receiving data.
Ring mode (Green): Working on SFR (Serial Fiber Ring)
mode.
Power Requirements
System Power: Positive or negative power system.
DC 24V (12~48V) with reverse polarity protection.
AC 24V (AC12~32V, 50/60Hz)
Provides 0.65A over current protection
Power Consumption: 1.5Watts @ 24V(Maximum)
Mechanical
Installation: DIN-Rail mount or desktop
Case: IP-30 grade aluminum metal case
Dimension: 24.7mm(H) x 74mm (W) x 99mm (D) with DIN
Weight:
0.24kg with package
0.135kg without package
Environmental
Operating Temperature: -20 ~70oC
(JetCon 2401-mw/2401-sw -40~70oC)
Operating Humidity: 5% ~ 95% (non-condensing)
Storage Temperature: -40 ~ 80OC
Storage Humidity: 5%~ 95% (non-condensing)
Regulatory Approvals
EMI: FCC Class B; CE/EN55022:2003,class B; CE/
EN61000-3-2:2001 Harmonic Test CE/EN61000-3-3:1995
Flicker test
EMS:
EN61000-4-2:1998, ESD Testing, Level 3
EN61000-4-3:1998, RS testing, Level 3
EN61000-4-4:1995, EFT testing, Level 3
EN61000-4-5:1995, Surge test, Level 3
EN61000-4-6:1996, CS testing, Level 3
Shock: IEC60068-2-27
Vibration: IEC60068-2-6
Free Fall: IEC60068-2-32

Sản phẩm