Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type)

Tình trạng: Còn hàng

Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type) hỗ trợ chuyển đổi tín hiệu chuẩn nối tiếp sang tín hiệu quang nhằm mở rộng khoảng cách…

  • Mã: FCP-DRQ
  • Hãng: FCTEL
  • Xuất xứ: Trung Quốc
Availability: In Stock
Liên hệ

Thông tin về Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type)

Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type) hỗ trợ chuyển đổi tín hiệu chuẩn nối tiếp sang tín hiệu quang nhằm mở rộng khoảng cách truyền dẫn của tín hiệu nối tiếp. Nó  là lựa chọn tốt nhất để kết nối với thiết bị đầu cuối từ xa (RTU) với máy chủ (HOST) hoặc bộ điều khiển hệ thống thu thập dữ liệu phân tán (SCADA) với tỷ lệ giá hiệu suất rất cao. Sử dụng cáp quang Multimode khoảng cách truyền lên đến 4KM trong khi sử dụng cáp quang Singlemode khoảng cách truyền lên đến hơn 20KM.

Tốc độ giao tiếp cổng nối tiếp lên đến 921,6KBPS. Do sợi quang làm phương tiện truyền dẫn, bạn hoàn toàn có thể tránh được các mối đe dọa đối với thiết bị liên lạc trong môi trường bất lợi như sét đánh và nhiễu điện từ đồng thời tiết kiệm đầu tư cho các thiết bị chống sét lan truyền.

Đặc điểm nổi bật của bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type)

  • Dựa trên chip tự phát triển;
  • Có khả năng tự động phát hiện tốc độ truyền của tín hiệu cổng nối tiếp;
  • Giao diện cổng nối tiếp chống sét đạt tiêu chuẩn IEC61000-4-5 (8 / 20μS) DM (Chế độ vi sai): 6KV Trở kháng (2 Ohm) CM (Chế độ chung): Tiêu chuẩn 6KV Trở kháng (2 Ohm);
  • Kênh nối tiếp có thể truyền dữ liệu nối tiếp thích ứng không đồng bộ tốc độ truyền 300-921,6Kbps.
  • Hỗ trợ cáp quang Multimode và singlemode (Tùy chọn) với khoảng cách tương ứng 5Km và 20Km
  • Tùy chọn sử dụng 1 hoặc 2 sợi quang (Áp dụng với model Singlemode)
  • Đầu nối quang FC/UPC (Tùy chọn đầu nối khác nếu bạn có nhu cầu)

Ứng dụng điển hình:

Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type)

 


Thông số kỹ thuật của Bộ chuyển đổi RS232 / RS422 / RS485 sang quang (Mini type)

Fiber
Multi-mode Fiber
50/125um 62.5/125um
Maximum transmission distance: 5Km @ 62.5 / 125um single mode fiber attenuation (3dbm/km)Wave Length: 820nm
Transmitting power: -12dBm (Min) ~-9dBm (Max)
Receiver sensitivity: -28dBm (Min)
link budget: 16dBm
 
Single-mode Fiber
8/125um 9/125um
Maximum transmission distance: 40Km
Transmission distance: 40Km @ 9 / 125um single mode fiber attenuation (0.35dbm/km)
Wave Length: 1310nm
Transmitting power: -9dBm (Min) ~-8dBm (Max)
Receiver sensitivity: -27dBm (Min)
link budget: 18dBm
 
Serial interface 
Standard
EIA/TIA-232 RS-232 (ITU-T V.28)
EIA/TIA-422 RS-422 (ITU-T V.11)
EIA/TIA-485 RS-485 (ISO/IEC8284)
Serial Interface
RS-422: TXD+ TXD- RXD+ RXD- Signal Ground
RS-485 4 wires: TXD+ TXD- RXD+ RXD- Signal Ground
RS-485 2 wires: Data+(Correspond TX+) Data-(Correspond TX-) Signal Ground
RS-232: RXD TXD Signal Ground
 
Power
Power supply: AC180V ~ 260V;DC –48V;DC +24V
Power consumption: ≤10W
 
Dimension          
Product Size: 95X94X31mm(WXDXH)                
Piece Weight : 0.25KG
 
Working environment
Working temperature: -10°C ~ 50°C
Working Humidity: 5%~95 % (no condensation)
Storage temperature: -40°C ~ 80°C
Storage Humidity: 5%~95 % (no condensation)
Sản phẩm