Máy đo quang Mini OTDR S291

Tình trạng: Còn hàng

– Dải động: 24/22dB hoặc 26/24dB (Tùy model)
– Tích hợp tính năng đo công suất quang, nguồn sáng, VFL
– Màn hình cảm ứng 3.9Inch dễ thao tác
– Pin dung lượng cao đo liên tục 5000 lần
– Phù hợp với ứng ụng FTTH, Camera quan sát, mạng LAN nội bộ,…

  • Mã: S291
  • Hãng: Seikofire
  • Xuất xứ: Trung Quốc
Availability: In Stock
Liên hệ

Thông tin về Máy đo quang Mini OTDR S291

Máy đo quang Mini OTDR S291 được sử dụng rộng rãi trong các ứng dụng FTTX, hệ thống camera quan sát hoặc các ứng dụng mạng có sử dụng cáp quang để mở rộng khoảng cách truyền dẫn. S291 có dải động  tùy chọn ở mức 24/22db hoặc 26/24dB cho khoảng cách đo kiểm lên tới 60Km, ngoài ra nó cũng được tích hợp các tính năng thường có trên một sản phẩm OTDR truyền thông là tính năng đo công suất quang OPM, phát nguồn sáng Light Source, nguồn sáng nhìn thấy VFL để phát hiện lỗi sợi quang bằng ánh sáng laser đỏ, bạn cũng có thể tùy chọn tích hợp khả năng đo kiểm mạng Ethernet.

Máy đo quang Mini OTDR S291

Máy đo quang Mini OTDR S291

Máy đo OTDR cáp quang S291

Đặc điểm nổi bật của Máy đo quang Mini OTDR S291

  • Màn hình 3.97Inch cảm ứng với giao diện dễ sử dụng
  • Dải động 24/22dB hoặc 26/24dB tùy model
  • Khoảng cách đo kiểm lên tới 60Km
  • Phù hợp các ứng dụng FTTH, camera quan sát, hệ thống mạng nội bộ,…
  • Tích hợp đo công suất quang, nguồn sát light source, ánh sáng nhìn thấy VFL
  • Có thể tích hợp tính năng đo kiểm mạng LAN Ethernet
  • Vùng mù sự kiện chỉ 2m
  • Tùy chọn nhiều loại đầu nối SC/FC/ST,…

S291 Package


Thông số kỹ thuật của Máy đo quang Mini OTDR S291

OTDR

Bước sóng(nm):

1310/1550nm

1310/1550nm

1550nm

1610nm

Dải động:

24/22dB

26/24dB

22dB

22dB

Active Test:

no

no

yes

yes

Khoảng cách đo :

0-60 km

Loại sợi quang:

9/125um single mode

Loại đầu nối quang:

FC/PC/; SC/PC (FC/APC SC/APC–Optional)

Công suất tối đa của nguồn sáng laser:

>=30mW

Đơn vị đo:

Meter/ inch/ mile

Vùng mù sự kiện:

2m

Vùng mù suy hao:

12m

Độ chính xác khoảng cách:

(Reflection Event)

About ±(1m+2 *10(-4)* distance)

Bộ nhớ lưu kết quả:

200 groups

Nguồn sáng nhìn thấy(VFL)

Bước sóng (nm):

650nm

Công suất phát:

>=10mW

Chế độ:

CW,1Hz,2Hz

Loại sợi quang:

SM / MM

Đo công suất quang OPM

Dải đo dBm:

-70~+10 dBm

-50~+26 dBm

Dải bước sóng(nm:

800~1650

Bước sóng hiệu chỉnh:

850、1300、1310、1490、1550、1625

Detector:

InGaAs

Độ chính xác:

<±3% (-10dBm、22℃)

Độ phân giải:

Tuyến tính:0.1%,Không tuyến tính:0.01dBm

Đầu nối quang:

Có thể thay đổi FC/PC SC/PC ( ST as Optional)

Nguồn sáng quang Light Source

Bộ phát:

FP-LD

Bước sóng (nm):

1310/1550nm

Đầu nối quang:

FC/PC(SC/ST as optional)

Công suất phát

≥-5dBm

Độ ổn định đầu ra(dBm):

±0.04@20℃@15min

Modulation

CW/270Hz/1KHz/2KHz

Loại sợi quang

SM

Optic Loss

Đầu nối quang:

FC/ SC

Dải đo:

0-30dB

Độ chính xác:

10%

Khác

Màn hình:

3.97inch,800*480pixels, IPS screen

Pin

7.4V/4400mAH Lithium-ion battery, >5000 lần đo

Nhiệt độ:

Nhiệt độ hoạt động: -5 ~ 50 ° C, Nhiệt độ lưu trữ: -10 ~ 60 ° C

Độ ẩm:

0~85%(Non-condensing)

Kích thước(mm:

180×100×45

Trọng lượng (g):

480

Tính năng cơ bản:

OTDR, OPM, OLS, VFL, Optic Loss,Light

Tính năng tùy chọn:

Line Order, Tracing Test

Sản phẩm